ACIFEIN- Thuốc giảm đau khớp

ACIFEIN là thuốc trị chứng nhức đầu, đau cơ và khớp (đặc biệt do thấp và ở cột sống), đau răng, đau thần kinh và hội chứng hô hấp cấp giống cúm

ACIFEIN (Slovakopharma)

Dạng thuốc: Viên nén 250mg aspirin, 200mg paracetamol, 50mg cafein. Vỉ 10 viên.

Chỉ định: Nhức đầu, đau cơ và khớp (đặc biệt do thấp và ở cột sống), đau răng, đau thần kinh và hội chứng hô hấp cấp giống cúm.

Liều dùng: 1-2 viên x 1-3 lần/ngày, (3-6 viên/ngày). Không dùng cho trẻ em.

Chống chỉ định: Tuyệt đối: xuất huyết tạng, phẫu thuật có chảy máu nhiều, loét dạ dày, gout, hen phế quản bệnh thận, dị ứng với thành phần thuốc. Tương đối: cho con bú.